Usages of guda ɗaya
Ni ina da adireshi guda biyu, ɗaya a birni, ɗaya a ƙauye, amma lambata ta waya guda ɗaya ce.
I have two addresses, one in the city and one in the village, but my phone number is only one.
Akwati guda ɗaya yana a ƙarƙashin gadon.
One suitcase is under the bed.
Uwa ta ga kusan duk maɓallan gidan sun ɓace, sai ta ajiye guda ɗaya a jaka.
Mother saw that almost all the house keys were missing, so she kept one in a bag.
A daji wani saurayi ya ga raƙumi da biri guda ɗaya lokacin farauta.
In the bush a young man saw a camel and one monkey while hunting.
Elon.io is an online learning platform
We have an entire course teaching Hausa grammar and vocabulary.